Bài 2: Axit - Bazơ - Muối

MP

Trộn 300ml dd FeSO4 1M +200ml dd NaOH 2M → bao nhiêu gam ↓

NP
2 tháng 10 2018 lúc 19:16

\(n_{FeSO_4}=1\cdot0,3=0,3mol\\ n_{NaOH}=2\cdot0,2=0,4mol\\ Fe^{2+}+2OH^-\rightarrow Fe\left(OH\right)_2\downarrow\)

0,3....<...0,4......\(\rightarrow\)......0,3

\(m_{Fe\left(OH\right)_2}=0,3\cdot90=27g\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TK
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
DI
Xem chi tiết
3U
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết