nCa(OH)2 1M=1.0,3=0,3(mol)
nCa(OH)2 2,5M=2,5.0,2=0,5(mol)
=>nCa(OH)2 sau khi trộn=0,5+0,3=0,8(mol)
Vdd=300+200=500(ml)
=>CM=0,8/0,5=1,6(M)
nCa(OH)2 1M=1.0,3=0,3(mol)
nCa(OH)2 2,5M=2,5.0,2=0,5(mol)
=>nCa(OH)2 sau khi trộn=0,5+0,3=0,8(mol)
Vdd=300+200=500(ml)
=>CM=0,8/0,5=1,6(M)
Câu 1 : Trộn 2l dung dịch HCl 4M vào 4l dung dịch HCL 2M . Tính nồng độ mol của dung dịch sau phản ứng
Câu 2 : Trộn 300ml dung dịch Ca(OH)2 1M dưới Ca(OH)2 dưới 2.5 lần . Tính nồng độ mol dung dịch sau khi trộn
Câu 1: Cho 100g dung dịch NaOH 8% vào 200g dung dịch HCl
a, Tính nồng độ phần trăm của dung dịch HCl phản ứng
b, Tính nồng độ % của dung dịch thu được sau phản ứng
Câu 2: Cho 150g dung dịch FeCl3 32,5% tác dụng với 100g dung dịch Ca(OH)2
a, Tính nồng độ % của dung dịch Ca(OH)2 phản ứng
b, Tính nồng độ % của dung dịch thu được sau phản ứng
GIÚP MÌNH VỚI MÌNH ĐANG CẦN GẤP 1 BÀI THÔI CŨNG ĐƯỢC
Trộn 2 lít dung dịch NaCl 0,5 M với 3lít dung dịch NaCl 1M.Tính nồng độ mol của dung dịch NaCl sau khi trộn
Tìm khối lượng chất tan có trong 2,5l dung dịch NaCl 0,1M.
-mọi người giải giúp mình với ạ, mình cảm ơn!
Hòa tan 2.3g Natri vào 197.8g nước
a. Tính nồng độ của dung dịch thu được
a. Tính nồng đô mol/l dung dịch thu được? ( dung dịch này có khối lượng riêng d= 1.08g/ml)
Trung hòa hoàn toàn 200ml dung dịch KOH 0.5M bằng 200g dung dịch HCL a% . Nồng độ phần trăm của dung dịch (a%) là:
Hòa tan 5,6 lít khí HCl (đktc) vào 0,1 lít nước thì thu được dung dịch HCl
có nồng độ mol và nồng độ % là bao nhiêu?
01 dung dich H2SO4 co so nguyên tử oxi chiếm 35%tổng số nguyên tử có trong dung dịch .tính C%dung dịch
Hòa tan 22,4 gam sắt trong dung dịch HCL 0,5M vừa dủ
a) Tính thể tích dung dịch HCL đã dùng
b) Tính thể tích H2 thu được sau phản ứng (đktc)
c) Tính khối lượng hợp chất FeCl2 thu được sau phản ứng