Bài 10. Lực kế - Phép đo lực - Trọng lượng và khối lượng

KV

Treo một vật có khối lượng 200g vào một lực kế của lò xo. Hỏi số chỉ của lực kế là bao nhiêu?

Giúp mk đi!

BL
30 tháng 10 2017 lúc 15:34

\(200g=0,2kg\)

Trọng lượng của vật là:

\(P=10m=10.0,2=2\left(N\right)\)

\(\Rightarrow\) Số chỉ của lực kế là: \(2N\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết