Bài 3. Điện trường và cường độ điện trường. Đường sức điện

LL

Trên hai đỉnh B, C của tam giác ABC (AB = 4cm, AC =3 cm, BC =5 cm) người ta đặt 2 điện tích điểm qA = 16. 10-8C và qC = - 12. 10-8C. Vector cường độ điện trường do hệ hai điện tích trên gây ra tại B có độ lớn bằng bao nhiêu ?

HD
24 tháng 6 2021 lúc 9:51

tại B có 2 cường độ điện trường thành phần EA E(vecto)
E= 16.105 (V/m)                  EC = 6,75.105 (V/m)
EB = EA + EC (vecto)
Độ lớn: EB2 = EA2 + EC  => EB = 1734618,114 (V/m)
 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NK
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
KV
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết
1L
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
IO
Xem chi tiết