Bài 1. Chuyển động cơ

TN

tóm tắt

v=15m/s

t=6s

S=?m

ta có công thức v=v0+a.t ,suy ra a.t=v-v0 thế số vào ta có a.6=15-0 hay a.16=15 suy ra a=\(\dfrac{15}{6}\)

ta có công thức S=v0.t+\(\dfrac{a.t^2}{2}\)=0.6+\(\dfrac{\dfrac{15}{6}.6^2}{2}\)=45 (m)


Các câu hỏi tương tự
KN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
IO
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
NB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết