Bài 21: Tính theo công thức hóa học

EY

tính lượng quặng sắt có chứa 69,6% Fe3O4 để điều chế 12,6 tấn sắt

ai giúp e vs

DS
1 tháng 11 2016 lúc 21:36

12.6 tấn sắt = 12600 kg

MFe3O4 = 56*3 + 16*4= 232 (g/mol)

Trong 232 g Fe3O4 có 168 g Fe

x g Fe3O4 (= 12600 g Fe

mFe304 = x = 12600*232 : 168 = 17400 (kg)

KL quặng sắt chứa 69,6% Fe304 là

17400 * 100 : 69.6 = 25000 (kg)

Bình luận (0)
DT
11 tháng 11 2016 lúc 21:33

banhqua 25000kg

 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NS
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết