CHƯƠNG I: CHẤT - NGUYÊN TỬ - PHÂN TỬ

NT

tính khối lượng oxi cần dùng để đốt cháy hoàn toàn

a) một tấn than chứa 95% cacbon. các tạp chất còn lại ko cháy

ND
16 tháng 4 2020 lúc 7:11

a) mC= 95%.1= 0,95 (tấn)= 950 000(g)

=> nC= 950 000/12(mol)

PTHH: C+ O2 -to-> CO2

950000/12___950000/12___950000/12(mol)

=>mO2= 950 000/12 x 32\(\approx2533333,3\left(g\right)\approx2,5333333\left(tấn\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BB
Xem chi tiết
OF
Xem chi tiết
CG
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
CA
Xem chi tiết
QB
Xem chi tiết
CA
Xem chi tiết