CHƯƠNG I: CHẤT - NGUYÊN TỬ - PHÂN TỬ

H24

tính khối lượng của

0,5 mol SO2

1 mol Cu

LA
3 tháng 10 2023 lúc 20:42

- Ta có: MSO2 = 32 + 16.2 = 64 (g/mol)

⇒ mSO2 = 0,5.64 = 32 (g)

- Ta có: MCu = 64 (g/mol)

⇒ mCu = 1.64 = 64 (g)

Bình luận (0)
H24
3 tháng 10 2023 lúc 20:38

và giải thích nữa

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HT
Xem chi tiết
IM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết