Khối lượng của thanh sắt là:
\(D=\dfrac{m}{V}\Rightarrow m=D.V=7800.0,5=3900\left(kg\right)\)Trọng lượng của vật là:
\(P=10m=10.3900=39000\left(N\right)\)
Tóm tắt NHư sau:
V= 0,5 m3
D= 7800 kg/m3
____________________________
m= ? kg
Giải:
Khối lượng của thanh săt là:
Áp dụng công thức tính khối lượng Ta có:
m= D.V= 7800. 0,5= 3900 (kg)
Vậy: Khối lượng của thanh sắt là 3900 kg
Bạn hỏi gì mình trả lời đó nhé