CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

PT

Thể tích khí của hỗn hợp khí gồm có : 0,1 mol H2 và 0,15 mol CO2 ;O,3 mol SO2 dktc la

 

KS
6 tháng 1 2022 lúc 16:56

\(n_{hh}=n_{H_2}+n_{CO_2}+n_{SO_2}=0,1+0,15+0,3=0,55\left(mol\right)\\ \Rightarrow V_{hh\left(đktc\right)}=n.22,4=12,32\left(l\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BO
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
3V
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết
8K
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết