Kiểm tra 1 tiết

GH

Thành phần phần trăm theo khối lượng của nguyên tố Cu trong hợp chất CuSO

H24
3 tháng 1 2021 lúc 15:53

\(M_{CuSO_4} = 64 + 32 + 16.4 = 160(g/mol)\\ \Rightarrow \%Cu = \dfrac{64}{160}100\% = 40\%\)

Bình luận (0)
GH
3 tháng 1 2021 lúc 15:52

40%

 

Bình luận (0)
MP
10 tháng 9 2022 lúc 19:35

\(M_{CuSO_4}=64+32+16.4=160\)(\(g\)/\(mol\))

\(\Rightarrow\%Cu=\dfrac{64}{160}100\%=40\%\)

Bình luận (0)
TM
19 tháng 10 2022 lúc 19:20

40% nha bn

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PH
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
SO
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TG
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết