Luyện tập

DT

Quãng đường từ A đến B dài 110km. Một ô tô khởi hành lúc 4 giờ 45 phút và đến B lúc 7 giờ 35 phút. Giữa đường ô tô dừng nghỉ hết 20 phút. Tính vận tốc của ô tô đó.

NT
1 tháng 3 2022 lúc 10:27

Thời gian đi là:

7h35'-4h45'-20'=2h50'-20'=2h30'=2,5h

Vận tốc là:

110:2,5=44(km/h)

Bình luận (0)
N2
1 tháng 3 2022 lúc 10:28

Thời gian để ô tô đi từ A đến B là:
7 giờ 35 phút - 4 giờ 45 phút - 20 phút = 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ

Vận tốc của ô tô đó là:
\(110:2,5=44\left(km/h\right)\)

Đáp số: 44km/h

Bình luận (0)
NH
1 tháng 3 2022 lúc 10:39

44 ( km/h )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
DC
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
VP
Xem chi tiết