Ôn tập toán 6

LK

Quãng đường Ab dài 25km. Từ A, một người đi bộ được 5km rồi tiếp tục đi ô tô trong nửa giờ để đến B. Hỏi vận tốc của ô tô là bao nhiêu?

Giúp zới! Toán nâng cao đấy!

NT
18 tháng 9 2016 lúc 15:54

Giải:

Quãng đường còn lại sau khi đi bộ là:

25 - 5 = 20 ( km )

Đổi nửa giờ = \(\frac{1}{2}\) giờ

Vận tốc của ô tô là:

\(20:\frac{1}{2}=40\) ( km/giờ )

Vậy vận tốc của ô tô là 40 km/giờ

Bình luận (2)
TT
18 tháng 9 2016 lúc 15:57

A B C Đi bộ t = 0,5 giờ 5km ?

Ô tô đi số quãng đường là:

25 - 5 = 20 ( km )

Vận tốc của ô tô đó là:

20 : 0,5 = 40 ( km/giờ )

Đáp số: 40 km/giờ

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
YT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
MS
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết