Bài 42: Nồng độ dung dịch

HN

Nồng độ mol của 0,2 mol HCl trong 100 ml dung dịch là

H24
22 tháng 5 2021 lúc 14:44

\(C_{M_{HCl}} = \dfrac{n}{V} = \dfrac{0,2}{0,1} = 2M\)

Bình luận (0)
H24
22 tháng 5 2021 lúc 16:44

100ml = 0,1l

Nồng độ mol của dung dịch là: CM = nct/Vdd = 0,2/0,1 = 2( mol/l )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
VU
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
PV
Xem chi tiết
AU
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết