Chương II. Kim loại

CH

nhiệt phân hoàn toàn 49 gam Cu(OH)2  thì thu được khối lượng CuO là bao nhiêu ??
 

LL
20 tháng 11 2021 lúc 11:55

PTHH: \(Cu\left(OH\right)_2\xrightarrow[]{t^0}CuO+H_2O\)

\(n_{Cu\left(OH\right)_2}=\dfrac{49}{98}=0,5\left(mol\right)\)

\(n_{CuO}=n_{Cu\left(OH\right)_2}=0,5\left(mol\right)\)

\(m_{CuO}=0,5.80=40\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LU
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết