Bài 3. Đo thể tích của chất lỏng

VM

Người ta dùng 1 bình chia độ ghi tới cm khối chứa 55 cm khối nước để đo thể tích của 1 hòn đá.Khi thả hòn đá vào bình, mực nước trong bình dâng lên tới vạch 100 cm khối.Thể tích của hòn đá là bao nhiêu?

BT
18 tháng 12 2016 lúc 16:46

Tóm tắt

V1 = 100cm3

V2 = 55cm3

V = ?

Giải

Thể tích của hòn đá là:

V = V1 - V2 = 100 - 55 = 45 (cm3)

Đ/s: 45cm3

Bình luận (0)
LT
22 tháng 12 2016 lúc 17:50

45 cm^3

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết