Bài 33. Các nguyên lí của nhiệt động lực học

NH

một xilanh nằm ngang kín hai đầu, trong xilanh có không khí được một pittong rất mỏng có m=500g. Chia xilanh làm 2 phần bằng nhau ,mỗi phần có V=2(l) và P=1 atm, chiều dài của xilanh là 20cm.

Cho xilanh quay đều với tốc độ góc ω quanh trục thẳng đứng giữa xilanh. Tính ω nếu pittong cách trục r =2cm(bỏ qua ma sát)

mọi người giúp e giải bài này với ạ :) e cảm ơn <3


Các câu hỏi tương tự
DA
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết