Bài 12. Độ to của âm

KV
Một vật thực hiện 600 dao động trong 5 phút, tìm tần số dao động của vật?
H24
6 tháng 1 2021 lúc 21:20

OK BN:

Tóm Tắt:                                          Giải:

N=600 dao động             Tần số dao động của vật đó là:

T=5 phút                                    F=N/T=600/5=120(Hz)

__________                                   Đáp Số:120Hz

F=?

CHÚC BẠN HỌC TỐT VÀ ĐƯỢC ĐIỂM CAO TRONG KÌ THI NÀY NHA!

Bình luận (3)

Các câu hỏi tương tự
FH
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết