Bài 4. Sự rơi tự do

ES

Một vật rơi tự do không vận tốc đầu với g=10m/s2 chạm đất với vận tốc 40m/s tính thời gian rơi trong 60m cuối cùng

NT
27 tháng 10 2018 lúc 8:45

thời gian rơi đến khi chạm đất của vật

v=v0+g.t=4s

độ cao ban đầu s=g.t2.0,5=80m

thời gian rơi hết s-60 m đầu

t1=\(\sqrt{\dfrac{s-60}{g.0,5}}\)=2s

thời gian rơi hết 60 m cuối

t2=t-t1=2s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
DC
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết