Bài 1. Dao động điều hòa

ST

Một vật m = 100g treo vào lò xo đặt thẳng đứng có cứng k = 4N/m . Cho g = \(\pi\)= 10 m/s2 . Biết vật DĐĐH , ở thời điểm t = 2,5s vật có li độ x =\(-5\sqrt{2}\)cm và vận tốc v=\(-10\pi\sqrt{2}\)cm/s

a ) Viết phương trình dao động của vật .
b ) Xác định các thời điểm vật qua VTCB trong khoảng thời gian 2 chu kỳ đầu tiên ( kể từ t = 0 )

c ) Tính lực đàn hồi cực đại ; cực tiểu của lò xo tác dụng lên điểm treo .


Các câu hỏi tương tự
ST
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
TO
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
MB
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết