Violympic Vật lý 8

TA

một vật làm bằng gỗ D gỗ= 850 kg/m3. Khi thả chìm vật hoàn toàn vào nước có D nước= 100 kg/m3 thì độ lớn của lực đẩy của nước tác dụng vào vật là 80000N, Thể tích của vật là ... m3

DM
26 tháng 12 2016 lúc 21:06

Trọng lượng riêng của nước là :

(Khối lượng riêng của nước là 1000 kg/m3 chứ ? )

d = 10.D = 1000 . 10 = 10000 (N/m3).

Thể tích của vật là :

FA = d . V -> V = \(\frac{F_A}{d}=\frac{80000}{10000}=8\left(m^3\right)\)

Còn nếu nước theo đề là 100 kg/m3:

Thể tích của vật :

FA = d . V -> V = \(\frac{F_A}{d}=\frac{80000}{1000}\) = 80 (m3).

Bình luận (2)
LV
4 tháng 2 2017 lúc 15:01

80m3 sai đấy cậu ơi,tớ thử rồi

Bình luận (0)
LV
4 tháng 2 2017 lúc 15:04

Phải là D nước=1000kg/m3

Bình luận (0)
HN
13 tháng 2 2019 lúc 19:38

8m3

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LC
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết