Dao động cơ học

NT

Một vật dao động điêu hòa vs tần số góc 5rad/s. Lúc t=0 ,vật đi qua vị trí có li độ x=—2cm và có vận tốc 10 cm/s hướng về phía vị trí biên gần nhất.phương trình dao động của vật là :

Ax=2căn2cos(5t+ pi/4 )

B.x=2cos (5t— pi/4 )

C.x=căn2cos(5t+ 5pi/4 )

D.2căn2cos(5t+ 3pi/4 )

HY
15 tháng 5 2016 lúc 22:19

\(A^2=x^2+\frac{v^2}{\omega^2}=4+\frac{10^2}{5^2}=8\Rightarrow A=2\sqrt{2}cm.\)

-2 2 2 2 2 M

Điểm gần biên độ hơn là điểm M nên pha ban đầu là \(\frac{\pi}{2}+\frac{\pi}{4}=\frac{3\pi}{4}.\)

chọn đáp án.D

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
MJ
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
MJ
Xem chi tiết