Chương I- Cơ học

MN

Một vật có khối lượng 500g, rơi từ độ cao 15m xuống đất. Tính công của trọng lực?

SH
23 tháng 3 2022 lúc 20:41

Tóm tắt:

m = 500g = 0,5 kg

s = 15m

A = ?

Trọng lương của vật là P=10m=10.0,5=5(N)

Công của trọng lực : A=F.s=15.5=75(J)

Bình luận (0)
KK
23 tháng 3 2022 lúc 20:41

Tóm tắt:

m = 500g = 0,5 kg

s = 15m 

A = ?

Trọng lương của vật là P=10m=15.0,5=7,5(N)

Công của trọng lực : A=F.s=P.s=15.5=75(J)

Bình luận (0)
H24
23 tháng 3 2022 lúc 20:42

500g = 0,5 kg

Công gây ra là

\(A=P.h=10m.h=10.0,5.15=75\left(J\right)\)

Bình luận (0)
TC
23 tháng 3 2022 lúc 20:42

m = 500g = 0,5 kg

s = 15dm = 1,5m

A = ?

Trọng lương của vật là P=10m=10.0,5=5(N)

Công của trọng lực : A=F.s=P.s=1,5.5=7,5(J)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
SD
Xem chi tiết
SN
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
PS
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết