Bài 4. Sự rơi tự do

TP

một vật bắt đầu chuyển động sau khi đi được 50m đạt tốc độ 72km/h.Tính gia tốc và thời gian chuyển động

NK
3 tháng 10 2020 lúc 15:37

\(s=50m\\ v=72km/h=20m/s\\ a=?m/s^2\\ t=?s\)

Gia tốc của vật:

\(a=\frac{v^2-v^2_o}{2s}=\frac{20^2-0}{2.50}=4\left(m/s^2\right)\)

Thời gian chuyển động:

\(t=\frac{v-v_o}{a}=\frac{20-0}{4}=5\left(s\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
VN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
ZB
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết