Chương I- Điện học

H24

Một sợi dây nhôm dài 100m và tiết diện là 2mm2. Tính điện trở của sợi dây nhôm này biết ρ=2,8.10-8Ωm.

LL
31 tháng 10 2021 lúc 8:58

\(R=\rho\dfrac{l}{S}=2,8.10^{-8}.\dfrac{100}{2.10^{-6}}=1,4\left(\Omega\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
VM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
CO
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết