Đại số lớp 6

DH

Một người lái ô tô nhận thấy xe mình lướt qua một người đứng yên bên lề đường hết 0,36 s. Ô tô giữ nguyên vận tốc đó chui qua 1 cái hầm dài 100m cho đến khi đuôi xe ra khỏi hầm thì hết 6,36s. Tính vận tốc và chiều dài của ô tô.

DL
17 tháng 12 2016 lúc 9:25

v = 100/6,36 = 15,7m/s

s = vt = 5,66m = chiều dài oto

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
DR
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết