Chương I- Điện học

TQ

Một người dùng 1 dòng rọc cố định để kéo 1 vật có khối lượng 10kg lên cao 15m với lực F=120N

Tính công lực kéo

AN
27 tháng 1 2019 lúc 17:21

Tóm tắt:

\(m=10kg\)

\(h=15m\)

F=120N

_____________________

A=?(J)

Giải:

Công của lực kéo là:

A=F.h=120. 15=1800 (J)

Vậy:........................................

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TX
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
KC
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LB
Xem chi tiết