Bài 1. Chuyển động cơ

VN

Một người đi xe đạp xuống một cái dốc dài 480 m trong thời gian 2 phút ; xe chạy tiếp trên một quãng đường nằm ngang dài 60 m trong thời gian 24 giây rồi dừng lại . Tính vận tốc trung bình của xe trên quãng đường dốc , trên quãng đường nằm ngang và trên cả hai quãng đường

TT
24 tháng 12 2019 lúc 21:41

2 phút = 120 s

vận tốc trung bình trên quang đường dốc là

\(V_1=\frac{S_1}{t_1}=\frac{480}{120}=4\)(m/s)

vận tốc trung bình trên quãng đường ngang là

\(V_2=\frac{S_2}{t_2}=\frac{60}{24}=2,5\)(m/s)

vận tốc trung bình của xe trên cả 2 quãng đường là

\(V_{tb}=\frac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\frac{480+60}{120+24}=3,75\)(m/s)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết