Chương I- Cơ học

TH

Một người đi xe đạp trên đoạn đường đai 1,2km hết 6 phút. Sau đó người đó đi tiếp đoạn đường 0,6 km trong 4 phút r dừng lại. Tính vận tốc tb của đoạn đường thứ nhất, thứ 2 và cả 2 đoạn

H24
1 tháng 11 2017 lúc 20:10

Vận tốc tb đoạn đường thứ nhất:

1.2:6= 0.2(km/phút)

vận tốc tb đoạn đường thứ 2 :

0.6: 4=0.15(km/phút)

vận tốc tb trên cả 2 đoạn đường là:

(1.2+0.6):(6+4)=0.18(km/phút)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
AT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết