Một số dạng bài toán đã học

NL

một khối kim loại có thể tích 4,2cm khối cân nặng 46,2g.Khối kim loại cùng chất đó có thể tích 9,7cm khối cân nặng ........g

NI
21 tháng 5 2021 lúc 16:02

                    Giải:

Cân nặng của khối kim loại đó là :

     9,7 x 46,2 : 4,2 = 106,7 (g)

          Đáp số: 106,7 g

Bình luận (0)
H24
21 tháng 5 2021 lúc 15:59

1cm3 kim loại nặng là:

\(\text{22,4 : 3,2 = 7 (g)}\)

4,5cm3 kim loại nặng là:

\(\text{7 x 4,5 = 31,5 (g)}\)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
GB
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
QT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
GB
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết