Chương II- Nhiệt học

TN

một hỗn hợp gồm 3 chất lỏng không có tác dụng hoá học với nhau có khối lượng lần lượt là: m1=1kg,m2=2kg,m3=3kg. biết nhiệt dung riêng và nhiệt độ của chúng lần lượt là: c1= 2500j/kg.k, t1= 10*c: c2= 4200j/kg.k, t2= 5*c: c3= 3000j/kg.k,t3= 50*c. hảy tìma, nhiệt độ hỗn hợp khi cân bằng nhiệt;b, nhiệt lưởng để làm nóng hỗn hợp từ điều kiện ban đầu đến 30

CHỦ YẾU LÀ MK CẦN CÂU b NHÁ 


Các câu hỏi tương tự
HA
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
T1
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HS
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết