Bài 8. Điện năng. Công suất điện

TN

Một gia đình mỗi ngày sử dụng bếp điện có điện trở 55Ω để đun nc.Biết bếp điện đc sử dụng vs hiệu điện thế 220V.

a)Tính công suất điện của bếp

b)Tính nhiệt lượng bếp tỏa ra trong 10phuts

Mn giải giúp e vs ạ

DQ
25 tháng 2 2020 lúc 11:52

a. Công suất của bếp là

\(P=\frac{U^2}{R}=\frac{220^2}{55}=880W\)

b. 10 phút = 600 s

Nhiệt lượng bếp tỏa ra là

\(Q=I^2.R.t=P.t=880.600=528000J\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
QT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết