Bài 13. Điện năng - Công của dòng điện

H24

Một bếp điện có công suất 1000W, hoạt động trong 1 giờ. Điện năng tiêu thụ của bếp là?

DD
25 tháng 12 2016 lúc 12:05

A=1000*3600=3600000

Bình luận (4)
NH
27 tháng 12 2016 lúc 21:02

A = 0,1 . 1 = 0,1( KWh)

A= 1000 x 3600 = 3600000 ( J )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TA
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
DK
Xem chi tiết
9L
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết