Bài 2. Điện trở của dây dẫn. Định luật Ôm

H24

Một ấm điện hoạt động bình thường ở HĐT 220V và CĐDĐ của ấm là 4A. Biết điện trở ấm điện làm bằng nigêlin có điện trở xuất \(40.10^{-8}\Omega m\), tiết diện 1,4 \(mm^2\). Tính cd dây điện trở của ấm điện

NL
7 tháng 10 2018 lúc 13:28

điện trở của dây là \(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{220}{4}=55\)

\(R=\rho.\dfrac{l}{s}\Rightarrow l=\dfrac{R.s}{\rho}\)

thay số vào rồi tự tính bạn nhé

Bình luận (1)
NL
7 tháng 10 2018 lúc 13:39

đổi \(1,4mm^2=1,4.10^{-6}m^2\)

\(\Rightarrow l=\dfrac{R.s}{\rho}=\dfrac{55.1,4.10^{-6}}{40.10^{-8}}=192,5\)

Bình luận (1)
H24
7 tháng 10 2018 lúc 13:21

giúp vs mấy ace ưi

Bình luận (0)
H24
7 tháng 10 2018 lúc 13:31

có tâm tính dùm vs =))

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DM
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
CB
Xem chi tiết