Bài 5. Chuyển động tròn đều

NB

Moột vệ tinh nhân tạo có vận tốc góc là bao nhiên để quay trên quỹ đạo tròn ở độ cao 600km trên mặt đất. tính chu khì quay của vệ tinh, bán kình trái đất r=6400km. lấy g0= 10m/s^2

mong ad duyệt

 

H24
28 tháng 1 2021 lúc 23:11

8km/s=8000m/s

khoảng cách vệ tinh đến tâm trái đất

r=600.103+6400.103=7.106m

ω=18\75(rad/s)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
JF
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
11
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết