Bài 14. Dòng điện trong chất điện phân

HN

Mọi người ơi giải giúp em bài này với ạ Cho mạch điện R1//(R2 nt(R3//R4).Có E=24V,r=1,6. Mạch ngoài có R1=R2=4,R3=3,R4=6,R3 là bình điện phân. Dung dịch AgNO3, ăn ớt bằng Ag.Biết Ag có A=108,n=1. a)Tính RN, khối lượng Ag bám vào catot sau 1h30’. b) Thay R3 bằng một đèn Đ:3V-3W. Để đèn sáng bình thường ta phải thay nguồn trên bằng nguồn mới có suất điện động bằng bao nhiêu? Biết r,R1,R2,R4 không đổi


Các câu hỏi tương tự
HN
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NS
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết