CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

DN

mn giúp mình cái phần này vs 😥

H24
5 tháng 1 2022 lúc 16:32

3.

$a) m_{SO_2} = 0,15.64 = 9,6(gam)$
$b) V_{SO_2} = 0,15.22,4 = 3,36 (lít)$

Số phân tử $= 0,15.6.10^{23} = 0,9.10^{23}$ phân tử

4.

$a) m_{H_2S} = 0,5.34 = 17(gam)$
$b) V_{H_2S} = 0,5.22,4 = 11,2(lít)$
Số phân tử $= 0,5.6.10^{23} = 3.10^{23}$ phân tử

Bình luận (1)
H24
5 tháng 1 2022 lúc 16:32

3.

$a) m_{SO_2} = 0,15.64 = 9,6(gam)$
$b) V_{SO_2} = 0,15.22,4 = 3,36 (lít)$

Số phân tử $= 0,15.6.10^{23} = 0,9.10^{23}$ phân tử

4.

$a) m_{H_2S} = 0,5.34 = 17(gam)$
$b) V_{H_2S} = 0,5.22,4 = 11,2(lít)$
Số phân tử $= 0,5.6.10^{23} = 3.10^{23}$ phân tử

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
DN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
XN
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết