Chương I- Điện học

MH

M.n giúp mik câu b vs câu c ạ mik cần gấp

NG
9 tháng 12 2021 lúc 13:30

\(R_{tđ}=R_1+R_2=100+80=180\Omega\)

\(I_1=I_2=I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{210}{180}=\dfrac{7}{6}A\)

Chiều dài 1 vòng quấn:

\(C=\pi\cdot d=0,25\pi\left(m\right)\)

Chiều dài dây dẫn:

\(l=n\cdot C=120\cdot0,25\pi=94,25m\)

Tiết diện dây:

\(S=\rho\dfrac{l}{R_2}=0,5\cdot10^{-6}\cdot\dfrac{94,25}{80}=5,89\cdot10^{-7}m^2\)

Bình luận (0)
H24
9 tháng 12 2021 lúc 17:35

a) vì R1 mắc nối tiếp với R2 

=> Rtđ=R1+R2=100+80=180 (Ω)

b) cường độ dòng điện qua mỗi điện trở và mạch chính là :

    I=I1=I2=U/Rtđ=240/180=4/3 (A)

c) chiều dài 1 vòng quấn là :

  l1=3,14.0,025=0,0785m

chiều dài dây dẫn là

l=120.0,0785=9,42 vòng

tiết diện của dây dẫn là 

R=p.  l/S => S= l.p/R =0,5.10^-6  .9,42/80=5,89.10^-8 m^2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TY
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết