Đại số lớp 8

NT

Lúc 7h sáng, 1 canô xuôi dòng từ bến A đến bến B cách nhau 36 km, rồi ngay lập utwcs quay trở về bến A lúc 11h 30 phút. Tính vận tốc của canoo lúc xuôi dòng, biết rằng vận tốc nước chảy là 6km/h

AP
17 tháng 3 2017 lúc 17:05

Quãng đường cano đi được là: 36 . 2 = 72 (km)

Ta có: 11h 30 = 11,5h

Thời gian đi là: 11,5 -7= 4,5 (giờ)

Vca nô = 72 : 4,5 = 16(km/h)

\(\Rightarrow\)Vxuôi dòng = 16+6 = 22(km/h)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
QA
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
PG
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
GN
Xem chi tiết