Dao động cơ học

LV

Khi qua VTCB,vật nặng của 1 CLĐ có vận tốc vmax=1m/s.lấy g=10m/s^2.tính độ cao cực đại của vật nặng so với VTCB?

PK

Định luật bảo toàn cơ năng cho vị trí cân bằng và trí độ cao cực đại của vật nặng so với vị trí cân bằng 
1/2mv2=mgh 
=> h=0,05m 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
PQ
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết