Bài 42: Nồng độ dung dịch

LT

Hòa tan 10g CuSO4 vào 200g dung dịch H2SO4 10%.Tính nồng độ phần trăm của chất tan có trong dung dịch

HT
14 tháng 3 2018 lúc 21:17

mH2SO4=200.10/100=20(g)

mdd=10+200=210(g)

=>C%H2SO4

=>C%CuSO4

bạn dựa vào công thức: C%=mct/mdd.100%

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
BT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
SH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
AU
Xem chi tiết