Bài 1. Sự phụ thuộc của cường độ dòng diện vào hiệu điện thế giữa hai đầu vật dẫn

RR
10 tháng 10 2017 lúc 15:49

a) k mở => cường độ dòng điện qua ampe kế 2 là =0 A

ta được sơ đồ mạch điện tương đương là : (R1 nt R2 ) // Rmn

\(Rtd=\dfrac{\left(R1+R2\right).Rmn}{R1+R2+Rmn}=8\Omega\)

cường độ dòng ddienj qua mạch chính là

I = U/Rtd = 12/ 8 =1,5 A

Cường độ dòng điện qua ampe kế 1 là:

IA1= I12= U/ R12= 12/12= 1A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
GT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết