Chương I- Điện học

HA

Giúp mình với mọi người ơi huhu

LL
15 tháng 10 2021 lúc 10:21

a) \(R_2=\rho\dfrac{l}{S}=2,8.10^{-8}.\dfrac{2,10^{-3}}{10.10^{-6}}=5,6.10^{-6}\left(\Omega\right)\)

b) Điện trở tương đương:

 \(R_{tđ}=R_1+R_2=5,6.10^{-6}+20\approx20\left(\Omega\right)\)

Bình luận (0)
H24
15 tháng 10 2021 lúc 10:21

Điện trở R2: \(R_2=p\dfrac{l}{S}=2,8.10^{-8}\dfrac{0,002}{10.10^{-6}}=5,6.10^{-6}\Omega\)

Điện trở tương đương: \(R=R1+R2=20+5,6.10^{-6}\simeq20\Omega\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết