Chương I- Cơ học

NN

Giúp mình với mn, mai mình thi rồi!!!

undefined

H24
14 tháng 4 2021 lúc 21:45

1. a) Công có ích là:

      A= 10.m.h = 10.900.4 = 36000 (J)

     Công toàn phần là:

      Atp = Ai/H . 100 = 36000/90 . 100 = 40000 (J)

     Công suất của người đó là:

      P = Atp/t = 40000 / 1/6 = 240000 (W)

b) Lực nâng vật lên là:

      F = Atp/2h = 40000/2.4 = 5000 (N)

c) Công hao phí là:

      Ahp = Atp - Ai = 40000 - 36000 = 4000 (J)

   (KHẨN CẤP: phần lực ma sát mình chỉ chắc cách 1 thôi nhé, cách 2 là ý kiến riêng của mình)

   C1: Lực ma sát là: 

        Fms = Ahp/2h =  4000/2.4 = 500 (N)

   C2: Lực ma sát là:

        Fms = (Atp.10%)/2h = (40000.10%)/2.4 = 500 (N)

2. a) 10m/phút = 1/6m / giây

Công suất của lực kéo trên là:

       P = A/t = F.S / t = 4500.1/6 / 1 = 750 (W)

b) 15m/phút = 0,25m/ giây

Công suất của lực kéo trên là:

       P = A/t = F.S / t = 4500.0,25 / 1 = 1125 (W)

3. a) Công có ích là:

Ai = 10.m.h = 10.50.8 = 4000 (J)

b) Công toàn phần là: 

Atp = Ai/H . 100 = 4000/80 . 100 = 5000 (J)

c) Lực kéo vật lên là:

F = Atp/2h = 5000/2.8 = 312,5 (N)

d) Công hao phí là:

Ahp = Atp - Ai = 5000-4000 = 1000 (J)

Lực ma sát là:

Fms = Ahp/2h = 1000/2.8 = 62,5 (N)

Chúc bạn thi tốt!

        

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết