CHƯƠNG IV: OXI - KHÔNG KHÍ

TL

Giúp mình với mình đang cần gấp ‘︿’

HP
24 tháng 9 2021 lúc 20:02

n\(\dfrac{6}{12}=0,5\left(mol\right)\)

\(n_{O_2}=\dfrac{2,24}{22,4}=0,1\left(mol\right)\)

PTHH: C + O2 ---to---> CO2.

Ta thấy: \(\dfrac{0,5}{1}>\dfrac{0,1}{1}\)

=> Cacbon dư

Theo PT: \(n_{CO_2}=n_{O_2}=0,1\left(mol\right)\)

=> \(V_{CO_2}=0,1.22,4=2,24\left(lít\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HY