Bài 8. Sự phụ thuộc của điện trở vào tiết diện của dây dẫn

HA

Giúp mình gấp với ạ, cảm ơn ạ

H24
15 tháng 10 2021 lúc 9:49

Điện trở của dây nhôm: \(R=p\dfrac{l}{S}=1,6.10^{-8}\dfrac{0,04}{8.10^{-6}}=8.10^{-5}\Omega\)

Điện trở của dây đồng có điện trở suất là nhôm?? Mình chưa hiểu cái đề của bạn lắm!

Bình luận (1)
LL
15 tháng 10 2021 lúc 9:50

Điện trở:

\(R=\rho\dfrac{l}{S}=1,6.10^{-8}.\dfrac{40.10^{-3}}{8.10^{-6}}=8.10^{-5}\left(\Omega\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
GN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết