Bài 17. Bài tập vận dụng định luật Jun- Len-xơ

9A

Giúp em giải bài 5 được không ạ 😢

H24
5 tháng 11 2021 lúc 17:05

a. Ý nghĩa:

Hiệu điẹn thế định mức của bóng đèn sợi đốt là 220V

Công suất định mức của bóng đèn sợi đốt là 75W

b. \(R=\dfrac{U^2}{P}=\dfrac{220^2}{75}=645,3\Omega\)

c. \(P=UI\Rightarrow I=\dfrac{P}{U}=\dfrac{75}{220}=\dfrac{15}{44}A\)

d. \(R=p\dfrac{l}{S}\Rightarrow l=\dfrac{R.S}{p}=\dfrac{645,3.0,0001.10^{-6}}{5,5.10^{-8}}\simeq1,2\left(m\right)\)

e. \(A=Pt=75.8.31=18600\)Wh = 18,6kWh

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
PT
Xem chi tiết
PF
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết