CHƯƠNG IV: OXI - KHÔNG KHÍ

A8
Dùng toàn bộ 6,72 lít khí oxi để đốt cháy hết bột nhôm oxit a Viết PTHH b Tính khối lượng sản phẩm sau phản ứng
ND
24 tháng 2 2021 lúc 15:03

a) PTHH: 4 Al +3 O2 -to-> 2 Al2O3

b) nO2=0,3(mol)

nAl2O3=2/3. 0,3=0,2(mol)

=>mAl2O3=0,2.102=20,4(g)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CT
Xem chi tiết
GC
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
A8
Xem chi tiết
UL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết