Bài 45: Bài thực hành 7

TP

Đốt cháy lưu huỳnh trong bình chứa 6,72 lit O2 (đktc) thu đươc một thể tích khí SO2 :

A. 2,24 lít                   B. 4,48 lít                  C. 1,12 lít                       D. 3,36 lít

LA
10 tháng 5 2023 lúc 21:35

\(n_{O_2}=\dfrac{6,72}{22,4}=0,3\left(mol\right)\)

PT: \(S+O_2\underrightarrow{t^o}SO_2\)

Theo PT: \(n_{SO_2}=n_{O_2}=0,3\left(mol\right)\Rightarrow V_{SO_2}=0,3.22,4=6,72\left(l\right)\)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
FS
Xem chi tiết
FS
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết