Bài 21: Tính theo công thức hóa học

NT

đốt cháy 2,7g bột nhôm trong không khí thu được 4,6g hợp chất nhôm oxit Al2O3. Khối lượng oxi đã phản ứng là 

NH
16 tháng 12 2021 lúc 6:54

Áp dụng định luật bảo toàn khối lượng ta có :

mAL + mO2 = mAlL2O3

2,7 + mO2 = 4,6

mO2 = 4,6 – 2,7 = 1,9 ( g )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết